Plugins - Migration, Backup, Staging – WPvivid Backup &amp - en to vi_VN translation catalogue (604 entries)

en: This mode allows fine-tuning of backup parameters. Incorrect configuration can lead to backup failures. It is recommended to use only with specific guidance from our support team.
vi_VN: Chế độ này cho phép điều chỉnh tinh vi các tham số sao lưu. Cấu hình không chính xác có thể dẫn đến việc sao lưu thất bại. Chúng tôi khuyến nghị chỉ sử dụng khi có hướng dẫn cụ thể từ đội ngũ hỗ trợ của chúng tôi.

en: This mode uses more server resources to reduce backup time, but is only recommended for dedicated servers. If backups time out or get stuck, consider Mid or Low mode. Backups are split into 4GB chunks.
vi_VN: Chế độ này sử dụng nhiều tài nguyên máy chủ hơn để giảm thời gian sao lưu, nhưng chỉ được khuyến nghị cho các máy chủ chuyên dụng. Nếu sao lưu bị hết thời gian hoặc bị kẹt, hãy xem xét chế độ Trung bình hoặc Thấp. Các bản sao lưu được chia thành các phần 4GB.

en: This mode offers a good balance between backup speed and resource usage. It's suitable for most web hosting environments.
vi_VN: Chế độ này cung cấp sự cân bằng tốt giữa tốc độ sao lưu và mức sử dụng tài nguyên. Nó phù hợp cho hầu hết các môi trường lưu trữ web.

en: Use this default setting for minimal server resource usage, but expect longer backup times. Best for shared hosting or limited resources. Backups are split into 200MB chunks.
vi_VN: Sử dụng cài đặt mặc định này để giảm thiểu việc sử dụng tài nguyên máy chủ, nhưng hãy mong đợi thời gian sao lưu lâu hơn. Tốt nhất cho hosting chia sẻ hoặc tài nguyên hạn chế. Các bản sao lưu được chia thành các phần 200MB.

en: Backup performance mode.
vi_VN: Chế độ hiệu suất sao lưu.

en: Back up symlink folders. Including symlink folders may cause backup/migration failure. Uncheck this option unless you know how symlink folders work.
vi_VN: Sao lưu các thư mục liên kết. Việc bao gồm các thư mục liên kết có thể gây ra lỗi trong quá trình sao lưu/di chuyển. Bỏ chọn tuỳ chọn này trừ khi bạn biết cách hoạt động của các thư mục liên kết.

en: Try our AVIF and WebP conversion tool, it's free
vi_VN: Thử công cụ chuyển đổi AVIF và WebP của chúng tôi, nó miễn phí.

en: Backup compression method.
vi_VN: Phương pháp nén sao lưu.

en:  for higher task success rate.
vi_VN:  để tăng tỷ lệ thành công của nhiệm vụ.

en: Adjust Advanced Settings
vi_VN: Điều chỉnh cài đặt nâng cao

en: Adjust
vi_VN: Điều chỉnh

en:  for faster solutions.
vi_VN:  để có giải pháp nhanh hơn.

en: Troubleshooting page
vi_VN: Trang Khắc phục sự cố

en: Read
vi_VN: Đọc

en: review will motivate us a lot.
vi_VN: đánh giá sẽ giúp chúng tôi rất nhiều.

en: Like the plugin? A
vi_VN: Thích plugin? Một

en: Exclude images by folder path
vi_VN: Loại trừ hình ảnh theo đường dẫn thư mục

en: The value of 'Maximum size of sql file to be imported per request for restoration' can't be empty.
vi_VN: Giá trị của 'Kích thước tối đa của tệp sql được nhập mỗi yêu cầu khôi phục' không được để trống.

en: The value of 'Maximum rows of data to be processed per request for restoration' can't be empty.
vi_VN: Giá trị của 'Số lượng hàng dữ liệu tối đa được xử lý mỗi yêu cầu khôi phục' không được để trống.

en: The value of 'Split a sql file every this size' can't be empty.
vi_VN: Giá trị của 'Tách một tệp sql mỗi kích thước này' không được để trống.

en: The value of 'The number of files compressed to the backup zip each time' can't be empty.
vi_VN: Giá trị của 'Số lượng tệp được nén vào zip sao lưu mỗi lần' không được để trống.

en: We detected that there is already a running backup task. Please wait until it completes then try again.
vi_VN: Chúng tôi phát hiện ra rằng đã có một tác vụ sao lưu đang chạy. Vui lòng chờ cho đến khi nó hoàn thành rồi thử lại.

en: The backup is not responding for a while, do you want to force cancel it?
vi_VN: Sao lưu không phản hồi trong một thời gian, bạn có muốn buộc hủy nó không?

en: Specify the number of files to be extracted per request. The lower the number is, the slower the restoration, but the lower the chance of a timeout error or restore failure.
vi_VN: Chỉ định số lượng tệp cần giải nén cho mỗi yêu cầu. Số lượng càng thấp, việc khôi phục càng chậm, nhưng xác suất xảy ra lỗi hết thời gian chờ hoặc lỗi khôi phục càng thấp.

en: Extract files by index for restoration
vi_VN: Giải nén tệp theo chỉ mục để khôi phục

en: Maximum rows of data to be processed per request.
vi_VN: Số lượng hàng dữ liệu tối đa được xử lý cho mỗi yêu cầu.

en: Maximum size of sql file to be imported per request for restoration
vi_VN: Kích thước tối đa của tệp sql được nhập cho mỗi yêu cầu khôi phục

en: The smaller it is, the slower the restoration will be, but the lower the chance of a timeout error.
vi_VN: Kích thước càng nhỏ, việc khôi phục càng chậm, nhưng xác suất xảy ra lỗi hết thời gian chờ càng thấp.

en: Maximum rows of data to be processed per request for restoration
vi_VN: Số lượng tối đa hàng dữ liệu được xử lý mỗi yêu cầu phục hồi

en: Some web hosting providers limit large zip files (e.g. 200MB), and therefore splitting your backup into many parts is an ideal way to avoid hitting the limitation if you are running a big website. Please try to adjust the value if you are encountering backup errors. If you use a value of 0 MB, any backup files won't be split.
vi_VN: Một số nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web giới hạn kích thước tệp zip lớn (ví dụ: 200MB), do đó việc chia nhỏ bản sao lưu của bạn thành nhiều phần là cách lý tưởng để tránh gặp phải giới hạn này nếu bạn đang chạy một trang web lớn. Vui lòng thử điều chỉnh giá trị nếu bạn gặp lỗi sao lưu. Nếu bạn sử dụng giá trị 0 MB, bất kỳ tệp sao lưu nào sẽ không bị chia.

en: Split a sql file every this size
vi_VN: Chia tệp sql mỗi kích thước này

en: When taking a backup, the plugin will compress this number of files to the backup zip each time. The default value is 500. The lower the value, the longer time the backup will take, but the higher the backup success rate. If you encounter a backup timeout issue, try to decrease this value.
vi_VN: Khi thực hiện sao lưu, plugin sẽ nén số lượng tệp này vào tệp zip sao lưu mỗi lần. Giá trị mặc định là 500. Giá trị càng thấp, thời gian sao lưu sẽ càng lâu, nhưng tỷ lệ thành công của sao lưu sẽ cao hơn. Nếu bạn gặp vấn đề về thời gian chờ khi sao lưu, hãy thử giảm giá trị này.

en: Files
vi_VN: Tệp tin

en: The number of files compressed to the backup zip each time
vi_VN: Số lượng tệp được nén vào tệp zip sao lưu mỗi lần

en: PclZip is a much slower but more stable zip method that is included in every WordPress install. WPvivid will automatically switch to PclZip if the ZIP extension is not installed within your PHP.
vi_VN: PclZip là một phương thức nén zip chậm hơn nhưng ổn định hơn, được bao gồm trong mọi bản cài đặt WordPress. WPvivid sẽ tự động chuyển sang PclZip nếu phần mở rộng ZIP không được cài đặt trong PHP của bạn.

en: ZipArchive has a better flexibility which provides a higher backup success rate and speed. WPvivid Backup Plugin uses ZipArchive method by default. Using this method requires the ZIP extension to be installed within your PHP.
vi_VN: ZipArchive có tính linh hoạt tốt hơn cho phép tỷ lệ thành công và tốc độ sao lưu cao hơn. Plugin sao lưu WPvivid sử dụng phương thức ZipArchive theo mặc định. Sử dụng phương thức này yêu cầu phần mở rộng ZIP được cài đặt trong PHP của bạn.

en: Unlimited domains
vi_VN: Không giới hạn tên miền

en: Comment
vi_VN: Bình luận

en: Prefix
vi_VN: Tiền tố

en: Type
vi_VN: Loại

en: Time
vi_VN: Thời gian

en: If you need any help with our plugin, start a thread on the plugin support forum and we will respond shortly.
vi_VN: Nếu bạn cần hỗ trợ, tạo chủ đề mới trong diễn đàn hỗ trợ và chúng tôi sẽ phản hồi sớm.

en: Get Support on Forum
vi_VN: Hỗ trợ trên diễn đàn

en: Restore Database Snapshots
vi_VN: Khôi phục bản sao cơ sở dữ liệu

en: Create Database Snapshots
vi_VN: Tạo bản sao cơ sở dữ liệu

en: Documentation
vi_VN: Tài liệu

en: Are you sure to delete the selected snapshots? These snapshots will be deleted permanently.
vi_VN: Bạn chắc chắn muốn xoá các bản sao lưu đã chọn? Các bản sao lưu này sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Are you sure you want to delete this snapshot?
vi_VN: Bạn chắc chắn muốn xóa bản sao lưu này?

en: Are you sure you want to restore this snapshot?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục bản sao lưu này?

en: Database Snapshots
vi_VN: Sao lưu cơ sở dữ liệu

en: See Plans
vi_VN: Xem gói dịch vụ

en: To add Dropbox, please get Dropbox authentication first. Once authenticated, you will be redirected to this page, then you can add storage information and save it.
vi_VN: Để thêm Dropbox, vui lòng xác thực Dropbox trước. Sau khi xác thực, bạn sẽ được chuyển hướng đến trang này, sau đó bạn có thể thêm thông tin lưu trữ và lưu lại.

en: Junk Size:
vi_VN: Kích thước rác:

en: Backup Cache Size:
vi_VN: Kích thước bộ nhớ cache sao lưu:

en: Logs Size:
vi_VN: Kích thước nhật ký:

en: Backup Size:
vi_VN: Kích thước sao lưu:

en: lsolated Folder Path:
vi_VN: Đường dẫn thư mục cách ly:

en: This tab displays the isolated images and their locations. You can choose to restore or delete specific isolated images.
vi_VN: Tab này hiển thị các hình ảnh cách ly và vị trí của chúng. Bạn có thể chọn khôi phục hoặc xóa các hình ảnh cách ly cụ thể.

en: All Folders
vi_VN: Tất cả thư mục

en: Search
vi_VN: Tìm

en: Clicking the 'Scan' button to find unused images in your media folder. Currently it only scans JPG and PNG images.
vi_VN: Nhấp vào nút 'Quét' để tìm các hình ảnh không sử dụng trong thư mục media của bạn. Hiện tại, nó chỉ quét các hình ảnh JPG và PNG.

en: Media path:
vi_VN: Đường dẫn media:

en: In the tab, you can scan your media folder (uploads) to find unused images and isolate specific or all unused images.
vi_VN: Trong tab này, bạn có thể quét thư mục media (uploads) của mình để tìm các hình ảnh không sử dụng và cách ly các hình ảnh cụ thể hoặc tất cả các hình ảnh không sử dụng.

en: Isolated Media
vi_VN: Media cách ly

en: Scan Media
vi_VN: Quét media

en: Restoring images...
vi_VN: Đang khôi phục hình ảnh...

en: Delete all images
vi_VN: Xóa tất cả hình ảnh

en: Delete selected images
vi_VN: Xóa các hình ảnh đã chọn

en: Restore all images
vi_VN: Khôi phục tất cả hình ảnh

en: Restore selected images
vi_VN: Khôi phục các hình ảnh đã chọn

en: Isolating images...
vi_VN: Đang cách ly hình ảnh...

en: Apply
vi_VN: Áp dụng

en: Isolate all images
vi_VN: Cách ly tất cả hình ảnh

en: Isolate selected images
vi_VN: Cách ly các hình ảnh đã chọn

en: Bulk Actions
vi_VN: Hành động hàng loạt

en: Select bulk action
vi_VN: Chọn hành động hàng loạt

en: With this option checked, all staging sites you have created will be retained when the plugin is deleted, just in case you still need them later. The sites will show up again after the plugin is reinstalled.
vi_VN: Với tùy chọn này được chọn, tất cả các trang web thử nghiệm mà bạn đã tạo sẽ được giữ lại khi plugin bị xóa, trong trường hợp bạn vẫn cần chúng sau này. Các trang web sẽ hiển thị lại sau khi plugin được cài đặt lại.

en: When checked, this option allows you to keep the current permalink structure when you create a staging site or push a staging site to live.
vi_VN: Khi được chọn, tùy chọn này cho phép bạn giữ cấu trúc permalink hiện tại khi bạn tạo một trang web thử nghiệm hoặc đẩy một trang web thử nghiệm lên trực tiếp.

en: When the option is checked, anyone will be able to visit the staging site without the need to login. Uncheck it to request a login to visit the staging site.
vi_VN: Khi tùy chọn được đánh dấu, bất kỳ ai cũng có thể truy cập vào trang web thử nghiệm mà không cần đăng nhập. Bỏ đánh dấu để yêu cầu đăng nhập để truy cập vào trang web thử nghiệm.

en: Are you sure to restart this staging site?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn khởi động lại trang web thử nghiệm này?

en: Are you sure to delete this staging site?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa trang web thử nghiệm này?

en: Click OK to start creating the staging site.
vi_VN: Nhấp vào OK để bắt đầu tạo trang web thử nghiệm.

en: Click OK to start creating fresh WordPress install.
vi_VN: Nhấp vào OK để bắt đầu tạo cài đặt WordPress mới.

en: Warning: Root directory is forbidden to set to '/'.
vi_VN: Cảnh báo: Thư mục gốc bị cấm đặt thành '/'.

en: Authentication is done, please continue to enter the storage information, then click 'Add Now' button to save it.
vi_VN: Xác thực đã hoàn tất, vui lòng tiếp tục nhập thông tin lưu trữ, sau đó nhấp vào nút 'Thêm ngay bây giờ' để lưu lại.

en: Add a storage
vi_VN: Thêm lưu trữ

en: Remove the remote storage
vi_VN: Xóa lưu trữ từ xa

en: Edit the remote storage
vi_VN: Chỉnh sửa lưu trữ từ xa

en: Delete the backup
vi_VN: Xóa bản sao lưu

en: Click the button to complete website restore or migration
vi_VN: Nhấp vào nút để hoàn thành khôi phục hoặc di chuyển trang web

en: Uploaded Backup:
vi_VN: Sao lưu đã tải lên:

en: You have successfully changed your default remote storage.
vi_VN: Bạn đã thay đổi thành công lưu trữ từ xa mặc định của mình.

en: Manual
vi_VN:  thủ công

en: Clone then Transfer
vi_VN: Sao chép rồi chuyển

en: Save
vi_VN: Lưu

en: The key has expired.
vi_VN: Khóa đã hết hạn.

en: The key is invalid.
vi_VN: Khóa không hợp lệ.

en: A key is required.
vi_VN: Cần có một khóa.

en: 24 hours
vi_VN: 24 giờ

en: 8 hours
vi_VN: 8 giờ

en: 2 hours
vi_VN: 2 giờ

en: Reset Filters
vi_VN: Đặt lại bộ lọc

en: Please select an existing author to start importing.
vi_VN: Vui lòng chọn một tác giả hiện có để bắt đầu nhập.

en: Import failed.
vi_VN: Nhập thất bại.

en: Import completed successfully.
vi_VN: Nhập thành công.

en: Are you sure you want to delete all the exported files in the /ImportandExport folder? All the export files in the folder will be permanently deleted.
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tất cả các tệp đã xuất trong thư mục /ImportandExport? Tất cả các tệp đã xuất trong thư mục sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Show Pages
vi_VN: Hiển thị trang

en: Show Posts
vi_VN: Hiển thị bài viết

en: You can not use word 'wpvivid' to comment the post.
vi_VN: Bạn không thể sử dụng từ 'wpvivid' để bình luận bài viết.

en: Seconds
vi_VN: Giây

en: The selected item(s) will be permanently deleted. Are you sure you want to continue?
vi_VN: Mục đã chọn sẽ bị xóa vĩnh viễn. Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: Out of date backups have been removed.
vi_VN: Sao lưu hết hạn đã bị xóa.

en: Deleting a remote storage will make it unavailable until it is added again. Are you sure to continue?
vi_VN: Xóa lưu trữ từ xa sẽ khiến nó không khả dụng cho đến khi được thêm lại. Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: Restore failed.
vi_VN: Khôi phục thất bại.

en: Are you sure to continue?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: Prepare to download the backup
vi_VN: Chuẩn bị tải xuống bản sao lưu

en: Downloaded Size:
vi_VN: Kích thước đã tải xuống:

en: Retriving (remote storage to web server)
vi_VN: Đang lấy (lưu trữ từ xa vào máy chủ web)

en: Prepare to Download
vi_VN: Chuẩn bị tải xuống

en: Send succeeded.
vi_VN: Gửi thành công.

en: VPS hosting
vi_VN: Lưu trữ VPS

en: Already Done
vi_VN: Đã hoàn thành

en: Never
vi_VN: Không bao giờ

en: Maybe Later
vi_VN: Có thể sau

en: Rate Us
vi_VN: Đánh giá chúng tôi

en: Retrying
vi_VN: Thử lại

en: Send backups to remote storage (You can choose whether to keep the backup in localhost after it is uploaded to cloud storage in Settings.)
vi_VN: Gửi bản sao lưu đến kho lưu trữ từ xa (Bạn có thể chọn có giữ bản sao lưu trong máy chủ cục bộ sau khi nó được tải lên bộ nhớ đám mây trong Cài đặt hay không.)

en: Are you sure to remove the selected backups? These backups will be deleted permanently.
vi_VN: Bạn có chắc chắn loại bỏ các bản sao lưu đã chọn không? Các bản sao lưu này sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Are you sure to remove this backup? This backup will be deleted permanently.
vi_VN: Bạn có chắc chắn xóa bản sao lưu này không? Bản sao lưu này sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Click to get Microsoft authentication.
vi_VN: Nhấp để nhận xác thực của Microsoft.

en: To add OneDrive, please get Microsoft authentication first. Once authenticated, you will be redirected to this page, then you can add storage information and save it
vi_VN: Để thêm OneDrive, trước tiên hãy lấy xác thực của Microsoft. Sau khi xác thực, bạn sẽ được chuyển đến trang này, sau đó bạn có thể thêm thông tin lưu trữ và lưu lại

en: Click to get Google authentication.
vi_VN: Click để xác thực với Google.

en: To add Google Drive, please get Google authentication first. Once authenticated, you will be redirected to this page, then you can add storage information and save it
vi_VN: Để thêm Google Drive, trước tiên hãy lấy cầu xác thực của Google. Sau khi xác thực, bạn sẽ được chuyển đến trang này, sau đó bạn có thể thêm thông tin lưu trữ và lưu lại

en: To add Dropbox, please get Dropbox authentication first. Once authenticated, you will be redirected to this page, then you can add storage information and save it
vi_VN: Để thêm Dropbox, trước tiên hãy nhận xác thực Dropbox. Sau khi xác thực, bạn sẽ được chuyển đến trang này, sau đó bạn có thể thêm thông tin lưu trữ và lưu lại

en: Click to get Dropbox authentication.
vi_VN: Nhấp để nhận xác thực Dropbox.

en: Click the button to add the storage.
vi_VN: Nhấp vào nút để thêm bộ nhớ.

en: Add Now
vi_VN: Thêm ngay

en: The value of 'Delay Between Requests' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Độ trễ giữa các yêu cầu'.

en: The value of 'PHP Scripts Execution Timeout' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'PHP Scripts Execution Timeout'.

en: The value of 'Staging Memory Limit' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Staging Memeory Limit'.

en: The value of 'Max File Size' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Kích thước file tối đa'.

en: The value of 'File Copy Count' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Số lượng bản sao file'.

en: The value of 'DB Replace Count' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Số lượng DB thay thế'.

en: The value of 'DB Copy Count' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Số bản sao DB'.

en: The value of 'Media Files Quantity Processed Per Request' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Số lượng file media được xử lý theo yêu cầu'.

en: The value of 'Posts Quantity Processed Per Request' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Số lượng bài viết được xử lý trên mỗi yêu cầu'.

en: The value of 'Chunk Size' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Kích thước Chunk'.

en: The value of 'PHP memory limit for restoration' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'giới hạn bộ nhớ PHP để khôi phục'.

en: The value of 'PHP memory limit for backup' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị 'giới hạn bộ nhớ PHP để sao lưu'.

en: The value of 'PHP scripts execution timeout for restore' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'thời gian chờ thực thi PHP để khôi phục'.

en: The value of 'PHP scripts execution timeout for backup' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'thời gian chờ thực thi PHP để sao lưu'.

en: The value of 'Exclude files which are larger than' can't be empty.
vi_VN: Không được để trống giá trị của 'Loại trừ các file có kích thước lớn hơn'.

en: The value of 'Compress file every' can't be empty.
vi_VN: Giá trị của 'Nén tất cả file' không được để trống.

en: Back
vi_VN: Trở lại

en: Because Dropbox has upgraded their API on September 30, 2021, the new API is no longer compatible with the previous app's settings. Please re-add your Dropbox storage to ensure that it works properly.
vi_VN: Vì Dropbox đã nâng cấp API vào ngày 30 tháng 9 năm 2021, API mới không còn tương thích với cài đặt của ứng dụng trước đó. Vui lòng thêm lại bộ nhớ Dropbox của bạn để đảm bảo rằng nó hoạt động bình thường.

en: In order to execute the scheduled backups properly, please set the DISABLE_WP_CRON constant to false. If you are using an external cron system, simply click 'X' to dismiss this message.
vi_VN: Để thực hiện các bản sao lưu đã lên lịch đúng cách, vui lòng đặt hằng số DISABLE_WP_CRON thành false. Nếu bạn đang sử dụng hệ thống cron bên ngoài, chỉ cần nhấp vào 'X' để loại bỏ thông báo này.

en: <strong>Tips: </strong>Some web hosts may restrict the connection between the two sites, so you may get a 403 error or unstable connection issue when performing auto migration. In that case, it is recommended to manually transfer the site.
vi_VN: <strong> Mẹo: </strong> Một số máy chủ web có thể hạn chế kết nối giữa hai trang web, vì vậy bạn có thể gặp lỗi 403 hoặc sự cố kết nối không ổn định khi thực hiện di chuyển tự động. Trong trường hợp đó, bạn nên chuyển trang web theo cách thủ công.

en: Staging
vi_VN: Bản sao

en: Create A Fresh WordPress Install
vi_VN: Tạo bản cài WordPress mới

en: Create A Staging Site
vi_VN: Tạo bản sao của web

en: WPvivid Plugins - Staging
vi_VN: WPvivid Plugin - Bản sao của web

en: Subsite Description
vi_VN: Mô tả trang con

en: Subsite Title
vi_VN: Tên web phụ

en: Subsite Tables/Folders
vi_VN: Bảng / thư mục con

en: Subsite URL
vi_VN: URL trang con

en: Keep staging sites when deleting the plugin
vi_VN: Giữ nguyên website bản sao khi xóa plugin

en: Keep permalink when transferring website
vi_VN: Giữ nguyên cấu trúc đường dẫn khi chuyển web

en: Anyone can visit the staging site
vi_VN: Bất kỳ ai cũng truy cập được bản sao của web

en:  times when encountering a time-out error
vi_VN: số lần khi gặp lỗi hết thời gian chờ

en: A lower value will help speed up the process of creating a staging site. However, if your server has a limit on the number of requests, a higher value is recommended.
vi_VN: Giá trị thấp hơn sẽ giúp giảm thời gian quá trình tạo website mẫu. Tuy nhiên, nếu máy chủ bị giới hạn lượt request, nên sử dụng giá trị cao hơn.

en: Delay Between Requests
vi_VN: Trì hoãn giữa các yêu cầu

en: The time-out is not your server PHP time-out. With the execution time exhausted, our plugin will shut down the progress of 
                    creating a staging site. If the progress  encounters a time-out, that means you have a medium or large sized website. Please try to 
                    scale the value bigger.
vi_VN: Hết thời gian chờ không phải là hết thời gian chờ của máy chủ PHP. Khi hết thời gian thực thi, plugin của chúng tôi sẽ ngừng các tiến trình tạo một trang web bản sao. Nếu quá trình này bị hết thời gian chờ, điều đó có nghĩa là bạn có một trang web có khối lượng dũ liệu trung bình hoặc lớn. Hãy tăng giá trị lớn hơn.

en: PHP Script Execution Timeout
vi_VN: Thời gian thực thi PHP hết hạn

en: Adjust this value to apply for a temporary PHP memory limit for the plugin to create a staging site. 
                    We set this value to 256M by default. Increase the value if you encounter a memory exhausted error. Note: some 
                    web hosting providers may not support this.
vi_VN: Điều chỉnh giá trị này để áp dụng bộ nhớ giới hạn PHP tạm thời cho plugin để tạo bản sao của web. 
                    Chúng tôi đặt mặc định là 256M. Tăng lên nếu bạn gặp lỗi tràn bộ nhớ. Lưu ý: một vài 
                    dịch vụ hosting co thể không hỗ trợ điều chỉnh này.

en: Staging Memory Limit
vi_VN: Giới hạn bộ nhớ bản sao của web

en: Maximum size of the files copied to a staging site. All files larger than this value will be ignored. If you set the value of 0 MB, all files will be copied to a staging site.
vi_VN: Kích thước tối đa của các file được sao chép vào một bản sao của web. Tất cả các file lớn hơn giá trị này sẽ bị bỏ qua. Nếu bạn đặt giá trị 0 MB, tất cả các file sẽ được đồng bộ sang.

en: Max File Size
vi_VN: Kích thước file tối đa

en: Number of files to copy that will be copied within one ajax request. The higher value makes the file copy process faster. 
                    Please try a high value to find out the highest possible value. If you encounter timeout errors, try lower values until no more errors occur.
vi_VN: Số lượng file cần sao chép trong một yêu cầu ajax. Giá trị cao hơn làm cho quá trình sao chép file nhanh hơn.
    Vui lòng thử một giá trị cao để tìm ra giá trị cao nhất có thể. Nếu bạn gặp lỗi hết thời gian chờ, hãy thử các giá trị thấp hơn cho đến khi không còn lỗi nào nữa.

en: File Copy Count
vi_VN: Đếm file copy

en: Number of DB rows, that are processed within one ajax query. The higher value makes the DB replacement process faster. 
                    If timeout erros occur, decrease the value because this process consumes a lot of memory.
vi_VN: Số dòng DB được xử lý trong một truy vấn ajax. Giá trị cao hơn làm cho quá trình thay thế DB nhanh hơn.
    Nếu lỗi thời gian chờ xảy ra, hãy giảm giá trị vì quá trình này tiêu tốn nhiều bộ nhớ.

en: DB Replace Count
vi_VN: Số lượng thay thế DB

en: Number of DB rows, that are copied within one ajax query. The higher value makes the database copy process faster. 
                    Please try a high value to find out the highest possible value. If you encounter timeout errors, try lower values until no 
                    more errors occur.
vi_VN: Số dòng DB được sao chép trong một truy vấn ajax. Giá trị cao hơn làm cho quá trình sao chép cơ sở dữ liệu nhanh hơn.
    Vui lòng thử một giá trị cao để tìm ra giá trị cao nhất có thể. Nếu bạn gặp lỗi thời gian chờ, hãy thử các giá trị thấp hơn cho đến khi không có thêm lỗi nào xảy ra.

en: DB Copy Count
vi_VN: Đếm bản sao DB

en: Staging Settings
vi_VN: Cấu hình web bản sao

en: Staging Logs
vi_VN: Nhật ký bản sao của web

en: Action
vi_VN: Hành động

en: Log File Name
vi_VN: Tên file nhật ký

en: Backup Logs
vi_VN: Nhật ký sao lưu

en: Up to 50 domains
vi_VN: Cho phép 50 tên miền

en: Up to 10 domains
vi_VN: Cho phép 10 tên miền

en: 2 domains
vi_VN: 2 tên miền

en: Roles & Capabilities
vi_VN: Vai trò và quyền hạn

en: White Label
vi_VN: Ẩn danh

en: Staging Pro
vi_VN: Tạo bản sao Pro

en: Mulitsite Support
vi_VN: Hỗ trợ chế độ Multisite

en: Backup & Migration Pro
vi_VN: Sao lưu và Đồng bộ Pro

en: Domains
vi_VN: Tên miền

en: Small Business
vi_VN: Doanh nghiệp nhỏ

en: Features
vi_VN: Tính năng

en: File not found
vi_VN: Không tìm thấy file

en: File Size:
vi_VN: Kích cỡ file:

en: Total Folders:
vi_VN: Tổng số thư mục:

en: Scanned:
vi_VN: Đã quét:

en: Total Posts:
vi_VN: Tổng số bài viết:

en: Please don't refresh the page while running a scan.
vi_VN: Vui lòng không tải lại trang trong khi đang quét.

en: Scan
vi_VN: Quét

en: WPvivid Image Cleaner
vi_VN: Dọn dẹp ảnh bởi WPvivid

en: Image Cleaner
vi_VN: Dọn dẹp ảnh

en: Size
vi_VN: Kích cỡ

en: Path
vi_VN: Đường dẫn

en: Thumbnail
vi_VN: Ảnh thu nhỏ

en: Set how many media files to process per request. The value should be set depending on your server performance and the recommended value is 100.
vi_VN: Số file media để xử lý cho mỗi yêu cầu. Giá trị phải được đặt tùy thuộc vào hiệu suất máy chủ của bạn và giá trị được đề xuất là 100.

en: Media Files Quantity Processed Per Request
vi_VN: Số lượng file media được xử lý của mỗi yêu cầu

en: Set how many posts to process per request. The value should be set depending on your server performance and the recommended value is 20.
vi_VN: Đặt số lượng bài đăng để xử lý cho mỗi yêu cầu. Giá trị phải được đặt tùy thuộc vào hiệu suất máy chủ của bạn và giá trị được đề xuất là 20.

en: Posts Quantity Processed Per Request
vi_VN: Số bài viết được xử lý cho mỗi request

en: With this option checked, when the image is deleted, the corresponding image url in the database that is not used anywhere on your website will also be deleted.
vi_VN: Nếu bật tùy chọn này, khi hình ảnh bị xóa, url hình ảnh tương ứng trong cơ sở dữ liệu không được sử dụng ở bất kỳ đâu trên trang web của bạn cũng sẽ bị xóa.

en: Delete Image URL
vi_VN: Xóa URL hình ảnh

en: Checking this option will speed up your scans but may produce lower accuracy.
vi_VN: Chọn tùy chọn này sẽ tăng tốc độ quét của bạn nhưng có thể tạo ra độ chính xác thấp hơn.

en: Enable Quick Scan
vi_VN: Bật quét nhanh

en: Media Cleaner Settings
vi_VN: Cài đặt Media Cleaner

en: Post Type
vi_VN: Loại bài viết

en: File Regex
vi_VN: File theo Regex

en: Tip:
vi_VN: Mẹo:

en: Please enter a valid email address.
vi_VN: Vui lòng nhập địa chỉ email hợp lệ.

en: User's email address is required.
vi_VN: Địa chỉ email tài khoản là bắt buộc.

en: Save backups on localhost (web server)
vi_VN: Lưu  trữ bản sao lưu tại web localhost (web server)

en: Type:
vi_VN: Loại:

en: Invalid email address
vi_VN: Email không hợp lệ

en: The selected file is not the setting file for WPvivid. Please upload the right file.
vi_VN: File đã chọn không phải là file cài đặt cho WPvivid. Vui lòng tải lên đúng file.

en: The pdo_mysql extension is not detected. Please install the extension first or choose wpdb option for Database connection method.
vi_VN: Phần mở rộng pdo_mysql không được phát hiện. Vui lòng cài đặt tiện ích mở rộng trước hoặc chọn tùy chọn wpdb cho phương thức kết nối Cơ sở dữ liệu.

en: An email address is required.
vi_VN: Địa chỉ email là bắt buộc.

en: The local storage path is required.
vi_VN: Đường dẫn lưu trữ là bắt buộc.

en: Choose one storage from the list to be the default storage.
vi_VN: Chọn một bộ nhớ từ danh sách để làm bộ nhớ mặc định.

en: The selected junk files have been deleted.
vi_VN: Các file rác được chọn đã bị xóa.

en: Choose at least one type of junk files for deleting.
vi_VN: Chọn ít nhất một loại file rác để xóa.

en: Getting backup directory failed. Please try again later.
vi_VN: Không lấy được thư mục sao lưu. Vui lòng thử lại sau.

en: Last Backup:
vi_VN: Sao lưu lần cuối:

en: The last backup message not found.
vi_VN: Thông báo sao lưu gần nhất không tồn tại.

en: The restore file not found. Please verify the file exists.
vi_VN: Không tìm thấy file khôi phục. Vui lòng kiểm tra xem file có không.

en: restore failed error unknown
vi_VN:  lỗi không xác định khôi phục thất bại

en: Failed to get the remote storage information. Please try again later.
vi_VN: Không lấy được thông tin lưu trữ từ xa. Vui lòng thử lại sau.

en: Failed to delete the remote storage, can not retrieve the storage infomation. Please try again.
vi_VN: Không thể xóa bộ nhớ từ xa, không thể truy xuất thông tin bộ nhớ. Vui lòng thử lại.

en: You have successfully added a remote storage.
vi_VN: Bạn đã thêm thành công lưu trữ từ xa.

en: Unable to delete the locked backup. Please unlock it first and try again.
vi_VN: Không thể xóa bản sao lưu đã khóa. Vui lòng mở khóa trước và thử lại.

en: Retrieving the backup(s) information failed while deleting the selected backup(s). Please try again later.
vi_VN: Không thể truy xuất các thông tin sao lưu khi xóa các bản sao lưu đã chọn. Vui lòng thử lại sau.

en: Task timed out.
vi_VN: Tác vụ hết thời gian.

en: Too many resumption attempts.
vi_VN: Quá nhiều lần thử khôi phục.

en: There is no default remote storage configured. Please set it up first.
vi_VN: Chưa có nơi lưu trữ từ xa mặc định nào được thiết lập cấu hình. Hãy thiết lập nó trước.

en: Choose at least one storage location for backups.
vi_VN: Chọn ít nhất một vị trí lưu trữ để sao lưu.

en: A backup type is required.
vi_VN: Kiểu sao lưu là bắt buộc.

en: Creating scheduled tasks failed. Please try again later.
vi_VN: Tạo tác vụ theo lịch không thành công. Vui lòng thử lại sau.

en: 12Hours
vi_VN: 12 Giờ

en: Monthly
vi_VN: Hàng tháng

en: Fortnightly
vi_VN: Bốn tuần một lần

en: Weekly
vi_VN: Hàng tuần

en: Daily
vi_VN: Hàng ngày

en: 12 Hours
vi_VN: 12 giờ

en: With this option checked, Pages/posts already existing will be overwritten with the updated ones in an import.
vi_VN: Nếu bật tùy chọn này, các trang/bài viết đã tồn tại sẽ bị ghi đè bằng các trang/bài đăng đã cập nhật trong một lần nhập.

en: Overwrite existing pages
vi_VN: Ghi đè các trang hiện có

en: Import Setting
vi_VN: Nhập cấu hình

en: - Select -
vi_VN: - Chọn -

en: Select an existing author:
vi_VN: Chọn tác giả:

en: Assign author
vi_VN: Chỉ định tác giả

en: The importing file info
vi_VN: Thông tin file nhập

en: Scan Uploaded Exports
vi_VN: Quét các bản xuất đã tải lên

en: Upload and Import
vi_VN: Tải và nhập

en: Choose an export from your computer to import:
vi_VN: Chọn một bản xuất từ máy tính của bạn để nhập:

en: Delete Exported Files In Folder
vi_VN: Xóa file đã xuất trong thư mục

en: To properly display the imported content, please make sure that the importing and exporting sites have the same environment, for example, same theme or pages built with the same page builder.
vi_VN: Để hiển thị đúng nội dung đã nhập, hãy đảm bảo rằng các trang web nhập và xuất có cùng môi trường, ví dụ: cùng một chủ đề hoặc các trang được tạo bằng cùng một trình tạo trang.

en: Import posts or pages with images in bulk.
vi_VN: Nhập hàng loạt các bài viết hoặc trang có hình ảnh.

en: File not found. Please retry again.
vi_VN: Không tìm thấy file. Hãy thử lại.

en: File size not match. please retry again.
vi_VN: Kích thước file không khớp. Vui lòng thử lại lần nữa.

en: Task time out.
vi_VN: Tác vụ hết thời gian.

en: Export error:
vi_VN: Lỗi xuất:

en: The export task is not responding.
vi_VN: Tác vụ xuất không phản hồi.

en: Ready to export. Progress: 0%, running time: 0second.
vi_VN: Sẵn sàng để xuất. Tiến độ: 0%, thời gian chạy: 0 giây.

en: Error occurred while parsing the request data. Please try to run export task again.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi phân tích dữ liệu yêu cầu. Vui lòng thử chạy lại tác vụ xuất.

en: Empty post id
vi_VN: Id bài đăng trống

en: Export and Download
vi_VN: Xuất và tải xuống

en: Sample:
vi_VN: Ví dụ:

en: Only letters (except for wpvivid) and numbers are allowed.
vi_VN: Chỉ chữ cái (trừ cho wpvivid) và số được cho phép.

en: Comment the export:
vi_VN: Ghi chú cho bản xuất:

en: Comment the export (optional)
vi_VN: Ghi chú cho bản xuất (không bắt buộc)

en: &mdash; Select &mdash;
vi_VN: & mdash; Chọn & mdash;

en: All Authors
vi_VN: Tất cả tác giả

en: All Categories
vi_VN: Tất cả danh mục

en: Filter Posts/Pages
vi_VN: Lọc bài viết/trang

en: Choose what to export
vi_VN: Chọn mục để xuất ra

en: Next Step
vi_VN: Bước tiếp theo

en: More post types coming soon...
vi_VN: Sắp có thêm nhiều loại bài đăng khác ...

en: Page
vi_VN: Trang

en: Post
vi_VN: Bài viết

en: Choose post type
vi_VN: Chọn loại nội dung

en: Try to select fewer items when you are facing a shortage of server resources (typically presented as a timeout error).
vi_VN: Cố gắng chọn ít mục hơn khi bạn đang gặp phải tình trạng thiếu tài nguyên máy chủ (thường được hiển thị dưới dạng lỗi hết thời gian chờ).

en: Note:
vi_VN: Ghi chú:

en: This will contain all of your posts, pages, comments, terms and images (original images, featured images and thumbnails).
vi_VN: Điều này sẽ chứa tất cả các bài viêt, trang, nhận xét, term và hình ảnh của bạn (hình ảnh gốc, hình ảnh nổi bật và hình thu nhỏ).

en: Learn more
vi_VN: Xem thêm

en: Export posts or pages with images in bulk.
vi_VN: Xuất hàng loạt bài đăng hoặc trang có hình ảnh.

en: Export & Import
vi_VN: Xuất và Nhập

en: Last Modified
vi_VN: Lần sửa gần nhất

en: Scheduled
vi_VN: Đã lên lịch

en: Missed schedule
vi_VN: Lịch trình bị bỏ lỡ

en: Published
vi_VN: Đã phát hành

en: Unpublished
vi_VN: Chưa phát hành

en: Comments
vi_VN: Bình luận

en: Author
vi_VN: Tác giả

[ctx: column name]
en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Note: The files you want to upload must be a backup created by WPvivid backup plugin. Make sure that uploading every part of a backup to the directory if the backup is split into many parts
vi_VN: Lưu ý: Các file bạn muốn tải lên phải là bản sao lưu được tạo bởi plugin sao lưu WPvivid. Đảm bảo rằng tải lên mọi phần của bản sao lưu vào thư mục nếu bản sao lưu được chia thành nhiều phần

en: Upload
vi_VN: Tải lên

en: Transfer succeeded. Please scan the backup list on the destination site to display the backup, then restore the backup.
vi_VN: Đã chuyển thành công. Vui lòng quét danh sách sao lưu trên trang web đích để hiển thị bản sao lưu, sau đó khôi phục bản sao lưu.

en: Choose what to migrate
vi_VN: Chọn mục để đồng bộ

en: 3. Once done, the backup appears in backups list. Then, restore the backup.
vi_VN: 3. Sau khi hoàn tất, bản sao lưu sẽ xuất hiện trong danh sách đã sao lưu. Sau đó, khôi phục bản sao lưu.

en: 2.1 Upload the backup to the upload section of WPvivid backup plugin in destination site.
vi_VN: 2.1 Tải bản sao lưu lên phần tải lên của plugin sao lưu WPvivid trong trang đích.

en: 2. Upload the backup to destination site. There are two ways available to use:
vi_VN: 2. Tải bản sao lưu lên website cần sao chép. Có hai cách để sử dụng:

en: 1. Download a backup in backups list to your computer.
vi_VN: 1. Tải bản sao lưu trong danh sách sao lưu về máy tính của bạn.

en: How to migrate Wordpress site manually to a new domain(site) with WPvivid backup plugin?
vi_VN: Làm cách nào để di chuyển trang WordPress theo cách thủ công sang một tên miền (trang web) mới với plugin sao lưu WPvivid?

en: 2. Please migrate website with the manual way when using <strong>Local by Flywheel</strong> environment.
vi_VN: 2. Vui lòng di chuyển trang web theo cách thủ công khi sử dụng môi trường <strong>Local by Flywheel</strong>.

en: 1. In order to successfully complete the migration, you'd better deactivate <a href="https://wpvivid.com/best-redirect-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">301 redirect plugin</a>, <a href="https://wpvivid.com/8-best-wordpress-firewall-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">firewall and security plugin</a>, and <a href="https://wpvivid.com/best-free-wordpress-caching-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">caching plugin</a> (if they exist) before transferring website.
vi_VN: 1. Để hoàn tất việc di chuyển web, bạn tốt nhất nên tắt <a href="https://wpvivid.com/best-redirect-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">các plugin chuyển hướng 301</a>, <a href="https://wpvivid.com/8-best-wordpress-firewall-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">các plugin tường lửa và bảo mật</a>, and <a href="https://wpvivid.com/best-free-wordpress-caching-plugins.html" target="_blank" style="text-decoration: none;">plugin cache và tối ưu</a> (nếu đang có) trước khi thực hiện.

en: Note:
vi_VN: Ghi chú:

en: Choose the content you want to transfer
vi_VN: Chọn nội dung bạn muốn chuyển

en: The feature can help you transfer a Wordpress site to a new domain(site). It would be a convenient way to migrate your WP site from dev environment to live server or from old server to the new.
vi_VN: Tính năng này có thể giúp bạn chuyển một trang WordPress sang một tên miền (site) mới. Đó sẽ là một cách thuận tiện để di chuyển trang web WP của bạn từ môi trường phát triển sang máy chủ chính thức hoặc từ máy chủ cũ sang máy chủ mới.

en: 3. Go back to this page and paste the key in key box below. Lastly, click Save button.
vi_VN: 3. Quay lại trang này và dán key vào mục bên dưới. Cuối cùng, nhấp vào nút Lưu.

en: 2. Generate a key by clicking Generate button and copy it.
vi_VN: 2. Tạo keybằng cách nhấp vào nút Tạo và sao chép nó.

en: 1. Visit Key tab page of WPvivid backup plugin of destination site.
vi_VN: 1. Truy cập trang tab Key của plugin sao lưu WPvivid của website đích.

en: How to get a site key?
vi_VN: Làm thế nào để lấy mã của site?

en: Please paste the key below.
vi_VN: Vui lòng dán mã vào bên dưới.

en: A task is already running. Please wait until the running task is complete, and try again.
vi_VN: Tác vụ đang thực thi. Vui lòng chờ tới khi nó hoàn thành và thử lại.

en: Generate
vi_VN: Khởi tạo

en: Tips: For security reason, please choose an appropriate expiration time for the key.
vi_VN: Mẹo: Vì lý do bảo mật, vui lòng chọn thời gian hết hạn thích hợp cho key.

en: The key will expire in
vi_VN: Key sẽ hết hạn sau

en: In order to allow another site to send a backup to this site, please generate a key below. Once the key is generated, this site is ready to receive a backup from another site. Then, please copy and paste the key in sending site and save it.
vi_VN: Để cho phép một trang web khác gửi bản sao lưu đến trang web này, vui lòng tạo một key bên dưới. Khi key được tạo, trang web này đã sẵn sàng để nhận bản sao lưu từ trang khác. Sau đó, vui lòng sao chép và dán key vào trang web gửi và lưu nó.

en: Auto-Migration
vi_VN: Tự động di chuyển

en: Unable to send email. Please check the configuration of email server.
vi_VN: Không thể gửi email. Vui lòng kiểm tra cấu hình của máy chủ email.

note: translators: %s: directory path
en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
vi_VN: Không thể tạo thư mục %s. Máy chủ có có cấp quyền ghi lên thư mục?

en: The log not found.
vi_VN: Nhật ký hệ thống không tồn tại.

en: Retrieving the backup information failed while showing log. Please try again later.
vi_VN: Không lấy được thông tin sao lưu khi đang hiển thị nhật ký. Vui lòng thử lại sau.

en: Reading the log failed. Please try again.
vi_VN: Đọc nhật ký không thành công. Vui lòng thử lại.

en: Unable to open the log file.
vi_VN: Không thể mở file nhật ký.

en: Error occurred while parsing the request data. Please try to run backup again.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi phân tích dữ liệu yêu cầu. Vui lòng thử chạy lại bản sao lưu.

en: Click the button to connect to SFTP server and add it to the storage list below.
vi_VN: Nhấp vào nút để kết nối với máy chủ SFTP và thêm nó vào danh sách lưu trữ bên dưới.

en: Enter an absolute path and a custom subdirectory (optional) for holding the backups of current website. For example, /var/customfolder/
vi_VN: Nhập một đường dẫn tuyệt đối và một thư mục con tùy chỉnh (tùy chọn) để chứa các bản sao lưu của trang web hiện tại. Ví dụ: /var/customfolder/

en: Absolute path must exist(e.g. /var)
vi_VN: Đường dẫn tuyệt đối phải tồn tại (ví dụ: /var)

en: Enter the server port.
vi_VN: Nhập cổng máy chủ.

en: Port
vi_VN: Cổng

en: Enter the user password.
vi_VN: Nhập mật khẩu người dùng.

en: User Password
vi_VN: Mật khẩu

en: Enter the user name.
vi_VN: Nhập tên người dùng.

en: User Name
vi_VN: Tài khoản

en: Enter the server address.
vi_VN: Nhập địa chỉ máy chủ.

en: Server Address
vi_VN: Địa chỉ máy chủ

en: Enter a unique alias: e.g. SFTP-001
vi_VN: Nhập mã định danh duy nhất, ví dụ: SFTP-001

en: Enter Your SFTP Account
vi_VN: Nhập tài khoản SFTP của bạn

en: The simplexml extension is not detected. Please install the extension first.
vi_VN: Phần mở rộng simplexml không được phát hiện. Vui lòng cài đặt tiện ích mở rộng trước.

en: Click the button to connect to Amazon S3 storage and add it to the storage list below.
vi_VN: Click vào nút để kết nối tới kho lưu trữ dữ liệu Amazon S3 và thêm nó vào danh sách kho lưu trữ dữ liệu phía dưới.

en: Check the option to use Amazon S3 server-side encryption to protect data.
vi_VN: Bật tùy chọn này để mã hóa dữ liệu trên Amazon S3.

en: Server-side encryption.
vi_VN: Mã hoá phía máy chủ

en: Check the option to use Amazon S3 Standard-Infrequent Access (S3 Standard-IA) storage class for data transfer.
vi_VN: Chọn tuỳ chọn truy cập Amazon S3 (S3 Standard-IA) để truyền dữ liệu.

en: Storage class: Standard (infrequent access).
vi_VN: Lớp lưu trữ: Tiêu chuẩn (truy cập không thường xuyên).

en: Customize the directory where you want to store backups within the Bucket.
vi_VN: Tùy chỉnh vị trí thư mục mà bạn muốn lưu trữ các bản sao lưu trong Bucket.

en: Enter an existed Bucket to create a custom backup storage directory.
vi_VN: Nhập Bucket hiện có để tạo một sao lưu thư mục lưu trữ tuỳ chỉnh.

en: Amazon S3 Bucket Name(e.g. test)
vi_VN: Tên Amazon S3 Bucket (vd: test)

en: How to get an Amazon S3 secret key.
vi_VN: Cách để lấy khoá bí mật Amazon S3.

en: Enter your Amazon S3 secret key.
vi_VN: Nhập secret key Amazon S3 của bạn.

en: Amazon S3 secret key
vi_VN: Khoá bí mật Amazon S3

en: How to get an AmazonS3 access key.
vi_VN: Cách lấy một khoá truy cập AmazonS3.

en: Enter your Amazon S3 access key.
vi_VN: Nhập khoá truy cập Amazon S3 của bạn.

en: Amazon S3 access key
vi_VN: Khoá truy cập Amazon S3

en: Enter a unique alias: e.g. Amazon S3-001
vi_VN: Nhập mã định danh duy nhất, ví dụ: Google Drive-001

en: Enter Your Amazon S3 Account
vi_VN: Nhập tài khoản Amazon S3 của bạn

en: Authenticate with Microsoft OneDrive
vi_VN: Đăng nhập với Microsoft OneDrive

en: Enter a unique alias: e.g. OneDrive-001
vi_VN: Nhập một bí danh duy nhất: ví dụ: OneDrive-001

en: Enter Your Microsoft OneDrive Information
vi_VN: Nhập thông tin tài khoản Microsoft OneDrive của bạn

en: You have authenticated the Microsoft OneDrive account as your remote storage.
vi_VN: Bạn đã xác nhận dùng tài khoản Microsoft OneDrive làm kho lưu trữ từ xa.

en: Authenticate with Google Drive
vi_VN:  Xác thực với Google Drive

en: Enter a unique alias: e.g. Google Drive-001
vi_VN: Nhập mã định danh duy nhất, ví dụ: Google Drive-001

en: Enter Your Google Drive Information
vi_VN: Nhập thông tin Google Drive của bạn

en: You have authenticated the Google Drive account as your remote storage.
vi_VN: Bạn đã xác nhận dùng tài khoản Google Drive làm kho lưu trữ từ xa.

en: Authentication failed, the format of the client_secrets.json file is incorrect. Please delete and re-install the plugin to recreate the file.
vi_VN: Xác thực thất bại, định dạng của file client_secrets.json không chính xác. Vui lòng xoá và cài đặt lại plugin để tạo lại file.

en: Authentication failed, the client_secrets.json file is missing. Please make sure the client_secrets.json file is in wpvivid-backuprestore\includes\customclass directory.
vi_VN: Xác thực thất bại, file client_secrets.json bị thiếu. Vui lòng chắc chắn rằng 
    file client_secrets.json nằm trong thư mục wpvivid-backuprestore\includes\customclass.

en: Click the button to connect to DigitalOcean Spaces storage and add it to the storage list below.
vi_VN: Click vào nút để kết nối tới kho lưu trữ DigitalOcean Spaces và thêm nó nào danh sách kho lưu trữ phía dưới.

en: Enter the DigitalOcean Endpoint for the storage
vi_VN: Nhập đường dẫn cho kho dữ liệu DigitalOcean

en: Customize the directory where you want to store backups within the Space.
vi_VN: Tuỳ chỉnh thư mục bạn muốn sao lưu bên trong Space.

en: Custom Path
vi_VN: Đường dẫn tuỳ chỉnh

en: Enter an existed Space to create a custom backup storage directory.
vi_VN: Nhập Space hiện có để tạo một thư mục sao lưu dự phòng.

en: Space Name(e.g. test)
vi_VN: Tên Space (ví dụ: test)

en: Enter your DigitalOcean Spaces secret key
vi_VN: Nhập khoá bí mật DigitalOcean Spaces của bạn

en: DigitalOcean Spaces secret key
vi_VN: Khoá bí mật DigitalOcean Spaces

en: Enter your DigitalOcean Spaces access key
vi_VN: Nhập khoá bí mật DigitalOcean Spaces

en: DigitalOcean Spaces access key
vi_VN: Khoá truy cập DigitalOcean Spaces

en: Enter a unique alias: e.g. DOS-001
vi_VN: Nhập một bí danh duy nhất. Ví dụ: DOS-001

en: Enter Your DigitalOcean Spaces Account
vi_VN: Nhập tài khoản DigitalOcean Spaces

en: Click the button to connect to FTP server and add it to the storage list below.
vi_VN: Click vào nút để kết nối tới máy chủ FTP và thêm nó vào danh sách kho lưu trữ phía dưới.

en: Test and Add
vi_VN: Kiểm tra và Thêm

en: Uncheck the option to use FTP active mode when transferring files. Make sure the FTP server you are configuring supports the active FTP mode.
vi_VN: Bỏ chọn để kích hoạt sử dụng chế độ FTP mỗi khi chuyển file. Chắc chắn rằng máy chủ FTP bạn đang cấu hình có hỗ trợ kích hoạt chế độ FTP.

en: Uncheck this to enable FTP active mode.
vi_VN: Bỏ chọn để bật FTP active mode.

en: Enter an absolute path and a custom subdirectory (optional) for holding the backups of current website. For example, /home/username/customfolder
vi_VN: Nhập một đường dẫn tuyệt đối và một thư mục con(tuỳ chọn) để giữ các bản sao lưu của website hiện tại. Ví dụ, /home/username/customfolder

en: Absolute path must exist(e.g. /home/username)
vi_VN: Phải tồn tại đường dẫn tuyệt đối (ví dụ: /home/username)

en: Enter the FTP server password.
vi_VN: Nhập mật khẩu máy chủ FTP.

en: FTP password
vi_VN: Mật khẩu FTP

en: Enter your FTP server user name.
vi_VN: Nhập tên người dùng máy chủ FTP của bạn.

en: FTP login
vi_VN: Đăng nhập FTP

en: Pro feature: Change the FTP default port number
vi_VN: Tính năng trả phí: Thay đổi cổng mặc định của FTP

en: Enter the FTP server.
vi_VN: Nhập máy chủ FTP.

en: FTP server (server's port 21)
vi_VN: Máy chủ FTP (cổng máy chủ là 21)

en: Enter an unique alias: e.g. FTP-001
vi_VN: Nhập mã định danh duy nhất, ví dụ: Google Drive-001

en: Enter Your FTP Account
vi_VN: Nhập tài khoản FTP của bạn

en: Click the button to save the changes.
vi_VN: Click vào nút để lưu các thay đổi.

en: Authenticate with Dropbox
vi_VN: Xác thực với Dropbox

en: Once checked, all this sites backups sent to a remote storage destination will be uploaded to this storage by default.
vi_VN: Sau khi đã kiểm tra, mặc định tất cả các bản sao lưu trang web này sẽ được tải lên kho lưu trữ từ xa.

en: Set as the default remote storage.
vi_VN: Thiết lập kho lưu trữ từ xa mặc định.

en: Pro feature: Create a directory for storing the backups of the site
vi_VN: Tính năng Pro: Tạo một thư mục để lưu trữ bản sao lưu của trang web

en: All backups will be uploaded to this directory.
vi_VN: Tất cả các bản sao lưu sẽ được tải lên thư mục này.

en: A name to help you identify the storage if you have multiple remote storage connected.
vi_VN: Tên để giúp bạn xác định bộ nhớ nếu bạn có nhiều bộ nhớ từ xa được kết nối.

en: Enter a unique alias: e.g. Dropbox-001
vi_VN: Nhập mã định danh duy nhất, ví dụ: Dropbox-001

en: Enter Your Dropbox Information
vi_VN: Nhập thông tin tài khoản Dropbox của bạn

en: You have authenticated the Dropbox account as your remote storage.
vi_VN: Bạn đã xác thực tài khoản Dropbox làm bộ nhớ từ xa của mình.

en: The backup will be canceled after backing up the current chunk ends.
vi_VN: Sao lưu sẽ bị huỷ sau khi điểm sao lưu hiện tại kết thúc.

en: running time:
vi_VN: thời gian chạy:

en: Progress:
vi_VN: Tiến độ:

en: Ready to backup. Progress: 0%, running time: 0second.
vi_VN: Sẵn sàng sao lưu. Tiến độ: 0%, thời gian chạy: 0 giây.

en: This does not appear to be a WXR file, missing/invalid WXR version number
vi_VN: Đây có vẻ không phải file WXR, phiên bản WXR bị thiếu/không hợp lệ

en: Details are shown above. The importer will now try again with a different parser...
vi_VN: Chi tiết được hiển thị ở phía trên. Bây giờ, nhà nhập khẩu sẽ thử lại bằng một trình phân tích cú pháp khác...

en: There was an error when reading this WXR file
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi đọc file WXR

en: Invalid file type
vi_VN: Định dạng file không hợp lệ

en: Fetching attachments is not enabled
vi_VN: Tìm nạp tệp đính kèm không được bật

en: Sorry, this file type is not permitted for security reasons.
vi_VN: Xin lỗi, loại file này không được chấp nhận vì lý do bảo mật.

en: Last page
vi_VN: Trang cuối

en: Next page
vi_VN: Trang tiếp theo

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
vi_VN: %1$s của %2$s

en: Current Page
vi_VN: Trang hiện tại

en: Previous page
vi_VN: Trang trước

en: First page
vi_VN: Trang đầu tiên

en: %s item | %s items
vi_VN[0]: %s mục

en: Type:
vi_VN: Loại:

en: Media Files Size
vi_VN: Kích cỡ file media

en: Count
vi_VN: Đếm

en: Post Types
vi_VN:  Các loại bài đăng

en: File Name
vi_VN: Tên file

en: Select Files
vi_VN: Chọn file

[ctx: Uploader: Drop files here - or - Select Files]
en: or
vi_VN: hoặc

en: Drop files here
vi_VN: Thả file vào đây

en: Scan uploaded backup or received backup
vi_VN: Quét các bản sao lưu đã tải lên hoặc bản sao lưu đã có

en: Tips: Click the button below to scan all uploaded or received backups in directory
vi_VN: Gợi ý: click vào button  bên dưới để quét tất cả các tập đã tải lên hoặc nhận các bản sao lưu trong thư mục

en: Warning: There is no default remote storage available for the scheduled backups, please set up it first.
vi_VN: Cảnh báo: Không có lưu trữ từ xa mặc định cho lịch trình sao lưu, hãy thiết lập nó trước.

en: Next Backup:
vi_VN: Sao lưu kế tiếp:

en: Server Time:
vi_VN: Thời gian trên máy chủ:

en: Schedule Status:
vi_VN: Trạng thái lịch trình:

en: Backup Schedule
vi_VN: Lên lịch sao lưu

en: The settings are only for manual backup, which won't affect schedule settings.
vi_VN: Cài đặt chỉ dành cho sao lưu thủ công, điều này sẽ không ảnh hưởng đến cài đặt khác.

en: This backup can only be deleted manually
vi_VN: Bản sao lưu này chỉ có thể xóa thủ công

en: Backup Now
vi_VN: Tạo bản sao lưu ngay

en: Send Backup to Remote Storage:
vi_VN: Gửi bản sao lưu để lưu trữ từ xa:

en: Save Backups to Local
vi_VN: Tải bản sao lưu về máy

en: rename directory
vi_VN: đổi tên thư mục

en: Local Storage Directory:
vi_VN: Thư mục lưu trữ:

en: Back Up Manually
vi_VN: Sao lưu thủ công

en: Cancel
vi_VN: Hủy bỏ

en: Network Connection:
vi_VN: Kết nối mạng:

en: Speed:
vi_VN: Tốc độ:

en: Uploaded:
vi_VN: Đã tải lên:

en: The backup is stored on the remote storage, click on the button to download it to localhost.
vi_VN: Các bản sao lưu được lưu trữ trên bộ nhớ từ xa, click vào nút bấm để tải về máy.

en: Retrieve the backup to localhost
vi_VN: Khôi phục bản sao lưu đến localhost

en: Restore function will replace the current site's themes, plugins, uploads, database and/or other content directories with the existing equivalents in the selected backup.
vi_VN: Chức năng khôi phục sẽ thay thế các chủ đề, plugin, nội dung tải lên, cơ sở dữ liệu và / hoặc thư mục nội dung khác của trang web hiện tại bằng những thứ tương tự hiện có trong bản sao lưu đã chọn.

en: Please do not close the page or switch to other pages when a restore task is running, as it could trigger some unexpected errors.
vi_VN: Vui lòng không đóng trang hoặc chuyển sang các trang khác khi tác vụ khôi phục đang chạy, vì nó có thể gây ra một số lỗi không mong muốn.

en: Restore backup from:
vi_VN: Khôi phục bản sao lưu từ:

en: Step Three: Click 'Restore' button
vi_VN: Bước ba: Nhấp vào nút 'Khôi phục'

en: Step Two: Choose an option to complete restore, if any
vi_VN: Bước hai: Chọn một lựa chọn để hoàn tất khôi phục, nếu có

en: Step One: In the backup list, click the 'Restore' button on the backup you want to restore. This will bring up the restore tab
vi_VN: Bước một: Trong danh sách sao lưu ,click vào nút bấm 'Khôi phục' trên bản sao lưu bạn muốn. Điều này sẽ mở tab khôi phục

en: This request might delete the backup being downloaded, are you sure you want to continue?
vi_VN: Yêu cầu này có thể xóa bản sao lưu đang được tải xuống, bạn có chắc chắn muốn tiếp tục không?

en: Please select at least one item.
vi_VN: Vui lòng chọn ít nhất một mục.

en: This request will delete the backup being downloaded, are you sure you want to continue?
vi_VN: Yêu cầu này sẽ xóa bản sao lưu đang được tải xuống, bạn có chắc chắn muốn tiếp tục không?

en: This backup is locked, are you sure to remove it? This backup will be deleted permanently from your hosting (localhost) and remote storages.
vi_VN: Bản sao lưu này đã bị khóa, bạn có chắc chắn muốn xóa nó không? Bản sao lưu này sẽ bị xóa vĩnh viễn khỏi máy chủ lưu trữ (localhost) và kho lưu trữ từ xa của bạn.

en: Delete the selected backups
vi_VN: Xóa các bản sao lưu được chọn

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Storage
vi_VN: Bộ nhớ

en: Backup
vi_VN: Sao lưu

en: Restore
vi_VN: Khôi phục

en: Backups
vi_VN: Sao lưu

en: How to restore your website from a backup(scheduled, manual, uploaded and received backup)
vi_VN: Cách khôi phục trang web của bạn từ bản sao lưu (theo lịch trình, thủ công, tải lên và nhận bản sao lưu)

en: ->If backups are stored in web server, the plugin will list all relevant files immediately.
vi_VN: -> Nếu các bản sao lưu được lưu trữ trong máy chủ web, plugin sẽ liệt kê tất cả các tệp có liên quan ngay lập tức.

en: ->If backups are stored in remote storage, our plugin will retrieve the backup to your web server first. This may take a little time depending on the size of backup files. Please be patient. Then you can download them to your PC.
vi_VN: -> Nếu các bản sao lưu được lưu trữ trong bộ nhớ từ xa, plugin của chúng tôi sẽ truy xuất bản sao lưu về máy chủ web của bạn trước tiên. Điều này có thể mất một chút thời gian tùy thuộc vào kích thước của các tệp sao lưu. Xin hãy kiên nhẫn. Sau đó, bạn có thể tải chúng xuống PC của mình.

en: About backup download
vi_VN: Giới thiệu về tải xuống bản sao lưu

en: Actions
vi_VN: Hành động

en: Remote Storage Alias
vi_VN: Bí danh lưu trữ từ xa

en: Storage Provider
vi_VN: Nhà cung cấp bộ nhớ

en: Please choose one storage to save your backups (remote storage)
vi_VN: Vui lòng chọn một bộ nhớ để lưu các bản sao lưu của bạn (bộ nhớ từ xa)

en: Storage Edit
vi_VN: Chỉnh sửa kho lưu trữ

en: Storages
vi_VN: Kho lưu trữ

en: Advanced Settings
vi_VN: Cài đặt nâng cao

en: General Settings
vi_VN: Cài đặt chung

en: e.g. if you choose a chunk size of 2MB, a 8MB file will use 4 chunks. Decreasing this value will break the ISP's transmission limit, for example:512KB
vi_VN: ví dụ: nếu bạn chọn kích thước khối là 2MB, một file 8MB sẽ sử dụng 4 khối. Giảm giá trị này sẽ phá vỡ giới hạn truyền tải của ISP, ví dụ: 512KB.

en: Chunk Size
vi_VN: Kích thước phân khúc

en: Adjust this value to apply for a temporary PHP memory limit for WPvivid backup plugin in restore process. We set this value to 256M by default. Increase the value if you encounter a memory exhausted error. Note: some web hosting providers may not support this.
vi_VN: Điều chỉnh giá trị này để áp dụng giới hạn bộ nhớ PHP tạm thời cho plugin sao lưu WPvivid trong quá trình khôi phục. Chúng tôi đặt giá trị này thành 256M theo mặc định. Tăng giá trị nếu bạn gặp lỗi cạn kiệt bộ nhớ. Lưu ý: một số nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web có thể không hỗ trợ điều này.

en: PHP Memory Limit for restoration
vi_VN: Giới hạn bộ nhớ PHP để khôi phục

en: Adjust this value to apply for a temporary PHP memory limit for WPvivid backup plugin to run a backup. We set this value to 256M by default. Increase the value if you encounter a memory exhausted error. Note: some web hosting providers may not support this.
vi_VN: Điều chỉnh giá trị này để áp dụng giới hạn bộ nhớ PHP tạm thời cho plugin sao lưu WPvivid để chạy bản sao lưu. Chúng tôi đặt giá trị này thành 256M theo mặc định. Tăng giá trị nếu bạn gặp lỗi cạn kiệt bộ nhớ. Lưu ý: một số nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web có thể không hỗ trợ điều này.

en: PHP Memory Limit for backup
vi_VN: Giới hạn bộ nhớ PHP để sao lưu

en: The time-out is not your server PHP time-out. With the execution time exhausted, our plugin will shut the process of restore down. If the progress of restore encounters a time-out, that means you have a medium or large sized website, please try to scale the value bigger.
vi_VN: Thời gian chờ không phải là thời gian chờ của máy chủ PHP. Khi hết thời gian thực thi, plugin của chúng tôi sẽ đóng quá trình khôi phục. Nếu quá trình khôi phục bị hết thời gian, điều đó có nghĩa là bạn có một trang web có kích thước trung bình hoặc lớn, vui lòng mở rộng giá trị lớn hơn.

en: PHP script execution timeout for restore
vi_VN: Thời gian chờ thực thi tập lệnh PHP để khôi phục

en: The time-out is not your server PHP time-out. With the execution time exhausted, our plugin will shut the process of backup down. If the progress of backup encounters a time-out, that means you have a medium or large sized website, please try to scale the value bigger.
vi_VN: Thời gian chờ không phải là thời gian chờ của máy chủ PHP. Khi hết thời gian thực thi, plugin của chúng tôi sẽ đóng quá trình sao lưu. Nếu quá trình sao lưu gặp thời gian chờ, điều đó có nghĩa là bạn có một trang web có kích thước trung bình hoặc lớn, vui lòng mở rộng giá trị lớn hơn.

en: PHP script execution timeout for backup
vi_VN: Thời gian chờ thực thi script PHP để sao lưu

en: Using the option will ignore the file larger than the certain size in MB when backing up, '0' (zero) means unlimited.
vi_VN: Sử dụng tùy chọn sẽ bỏ qua tệp lớn hơn kích thước nhất định tính bằng MB khi sao lưu, '0' (không) có nghĩa là không giới hạn.

en: Exclude the files which are larger than
vi_VN: Loại trừ các tệp lớn hơn

en: Some web hosting providers limit large zip files (e.g. 200MB), and therefore splitting your backup into many parts is an ideal way to avoid hitting the limitation if you are running a big website.  Please try to adjust the value if you are encountering backup errors. When you set a value of 0MB, backups will be split every 4GB.
vi_VN: Một số nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web giới hạn các file zip lớn (ví dụ: 200MB), do đó chia sao lưu của bạn thành nhiều phần là một cách lý tưởng để tránh gặp phải giới hạn này nếu bạn đang vận hành một trang web lớn. Vui lòng thử điều chỉnh giá trị nếu bạn đang gặp lỗi sao lưu. Khi bạn đặt giá trị là 0MB, các bản sao lưu sẽ được chia nhỏ mỗi 4GB.

en: Compress Files Every
vi_VN: Nén tất cả file

en: It is recommended to choose PDO option if pdo_mysql extension is installed on your server, which lets you backup and restore your site faster.
vi_VN: Bạn nên chọn tùy chọn PDO nếu tiện ích mở rộng pdo_mysql được cài đặt trên máy chủ của bạn, điều này cho phép bạn sao lưu và khôi phục trang web của mình nhanh hơn.

en: WPDB option has a better compatibility, but the speed of backup and restore is slower.
vi_VN: Tùy chọn WPDB có khả năng tương thích tốt hơn, nhưng tốc độ sao lưu và khôi phục chậm hơn.

en: Database access method.
vi_VN: Phương thức truy cập cơ sở dữ liệu.

en: Importing the json file can help you set WPvivid's configuration on another wordpress site quickly.
vi_VN: Nhập vào tệp json có thể giúp bạn đặt cấu hình của WPvivid trên một trang wordpress khác một cách nhanh chóng.

en: Import
vi_VN: Nhập dữ liệu

en: Click 'Export' button to save WPvivid settings on your local computer.
vi_VN: Click vào nút 'Xuất' để lưu cài đặt WPvivid của trên máy tính

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Empty
vi_VN: Trống

en: Calculate Sizes
vi_VN: Tính toán kích thước

en: Total Size:
vi_VN: Tổng kích thước:

en: Web-server disk space in use by WPvivid
vi_VN: Dung lượng ổ đĩa máy chủ web được WPvivid sử dụng

en: Pro feature: Add another email address to get report
vi_VN: Tính năng Pro: Thêm địa chỉ email khác để nhận báo cáo

en: Only send an email notification when a backup fails
vi_VN: Chỉ gửi thông báo qua email khi sao lưu không thành công

en: Always send an email notification when a backup is complete
vi_VN: Luôn gửi thông báo qua email khi sao lưu hoàn tất

en: Test Email
vi_VN: Kiểm tra email

en: Enable email report
vi_VN: Bật báo cáo email

en: The action is irreversible! It will remove all backups are out-of-date (including local web server and remote storage) if they exist.
vi_VN: Hành động là không thể thay đổi! Nó sẽ loại bỏ tất cả các bản sao lưu đã lỗi thời (bao gồm cả máy chủ web cục bộ và kho lưu trữ từ xa) nếu chúng tồn tại.

en: Remove
vi_VN: Xóa

en: Remote Storage Directory:
vi_VN: Thư mục lưu trữ từ xa:

en: Web Server Directory:
vi_VN: Thư mục Máy chủ Web:

en: Remove out-of-date backups
vi_VN: Xóa các bản sao lưu cũ

en: Display domain(url) of current site in backup name. (e.g. domain_wpvivid-5ceb938b6dca9_2019-05-27-07-36_backup_all.zip)
vi_VN: Tên miền hiển thị (url) của trang web hiện tại trong tên dự phòng. (ví dụ: domain_wpvivid-5ceb938b6dca9_2019-05-27-07-36_backup_all.zip)

en: Local storage directory:
vi_VN: Thư mục lưu trữ cục bộ:

en: Name your folder, this folder must be writable for creating backup files.
vi_VN: Đặt tên cho thư mục của bạn, thư mục này phải cho phép được ghi để tạo các tệp sao lưu.

en: Backup Folder
vi_VN: Thư mục sao lưu

en: Keep storing the backups in localhost after uploading to remote storage
vi_VN: Tiếp tục lưu trữ các bản sao lưu trong localhost sau khi tải lên bộ nhớ từ xa

en: Merge all the backup files into single package when a backup completes. This will save great disk spaces, though takes longer time. We recommended you check the option especially on sites with insufficient server resources.
vi_VN: Hợp nhất tất cả các tệp sao lưu thành một gói duy nhất khi quá trình sao lưu hoàn tất. Điều này sẽ tiết kiệm dung lượng ổ đĩa lớn, mặc dù mất nhiều thời gian hơn. Chúng tôi khuyên bạn nên kiểm tra tùy chọn đặc biệt là trên các trang web không đủ tài nguyên máy chủ.

en: Show WPvivid backup plugin on top admin bar
vi_VN: Hiển thị plugin sao lưu WPvivid trên thanh quản trị trên cùng

en: Calculate the size of files, folder and database before backing up
vi_VN: Tính toán kích thước của tệp, thư mục và cơ sở dữ liệu trước khi sao lưu

en: Pro feature: Retain more backups
vi_VN: Tính năng Pro: Giữ lại nhiều bản sao lưu hơn

en: backups retained
vi_VN: sao lưu được giữ lại

en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

en: Only Database
vi_VN: Chỉ cơ sở dữ liệu

en: WordPress Files (Exclude Database)
vi_VN: Tệp WordPress (Loại trừ Cơ sở dữ liệu)

en: Database + Files (WordPress Files)
vi_VN: Cơ sở dữ liệu + File (File WordPress)

en: Being subjected to mechanisms of PHP, a scheduled backup task for your site will be triggered only when the site receives at least a visit at any page.
vi_VN: Tuân theo các cơ chế của PHP, tác vụ sao lưu theo lịch trình cho trang web của bạn sẽ chỉ được kích hoạt khi trang web nhận được ít nhất một lượt truy cập tại bất kỳ trang nào.

en: + Add another schedule
vi_VN: + Thêm lịch trình khác

en: Highlighted icon illuminates that you have choosed a remote storage to store backups
vi_VN: Biểu tượng được đánh dấu cho biết bạn đã chọn một bộ nhớ từ xa để lưu trữ các bản sao lưu

en: Advanced Schedule
vi_VN: Lịch trình nâng cao

en: Pro feature: learn more
vi_VN: Tính năng Pro: tìm hiểu thêm

en: Enable Incremental Backup
vi_VN: Bật sao lưu gia tăng

en: Enable backup schedule
vi_VN: Bật lịch sao lưu

en: Schedule Settings
vi_VN: Cài đặt lên lịch

en: Support
vi_VN: Hỗ trợ

en: Ultimate
vi_VN: Cuối cùng

en: 5. Set up remote storage for child sites in bulk (for WPvivid Backup Pro only)
vi_VN: 5. Thiết lập hàng loạt lưu trữ từ xa cho các trang con (chỉ dành cho WPvivid Backup Pro)

en: 4. Install, claim and update WPvivid Backup Pro for child sites in bulk
vi_VN: 4. Cài đặt, xác nhận quyền sở hữu và cập nhật hàng loạt WPvivid Backup Pro cho các trang con

en: 3. Set WPvivid Backup Free and Pro settings for all child sites
vi_VN: 3. Đặt cài đặt WPvivid Backup Free và Pro cho tất cả các trang web con

en: 2. Set backup schedules for all child sites
vi_VN: 2. Đặt lịch sao lưu cho tất cả các trang con

en: 1. Create and download backups for a specific child site
vi_VN: 1. Tạo và tải xuống các bản sao lưu cho một trang con cụ thể

en: Download WPvivid Backup for MainWP
vi_VN: Tải xuống WPvivid Backup cho MainWP

en: If you are a MainWP user, you can set up and control WPvivid Backup Free and Pro for every child site directly from your MainWP dashboard, using our WPvivid Backup for MainWP extension.
vi_VN: Nếu bạn là người dùng MainWP, bạn có thể thiết lập và kiểm soát WPvivid Backup Free and Pro cho mọi trang con trực tiếp từ bảng điều khiển MainWP của bạn, sử dụng tiện ích mở rộng WPvivid Backup cho MainWP của chúng tôi.

en:  Next page >
vi_VN: Trang tiếp theo >

en:  < Pre page
vi_VN: < Trang trước

en: Action
vi_VN: Hành động

en: Log File Name
vi_VN: Tên tệp nhật ký

en: Log Type
vi_VN: Loại nhật ký

en: Date
vi_VN: Ngày

en: Website Info Value
vi_VN: Giá trị thông tin trang web

en: Website Info Key
vi_VN: Khóa thông tin trang web

en: Download
vi_VN: Tải xuống

en: If you didn’t configure SMTP on your site, click the button below to download the relevant information (website info and error logs) to your PC when you are encountering some errors. Sending the files to us will help us diagnose what happened.
vi_VN: Nếu bạn không định cấu hình SMTP trên trang web của mình, hãy nhấp vào nút bên dưới để tải thông tin có liên quan (thông tin trang web và nhật ký lỗi) xuống PC khi bạn gặp một số lỗi. Gửi tệp cho chúng tôi sẽ giúp chúng tôi chẩn đoán điều gì đã xảy ra.

en: Method 2.
vi_VN: Phương thức 2.

en: Send Debug Information to Us
vi_VN: Gửi thông tin lỗi cho chúng tôi

en: Please describe your problem here.
vi_VN: Vui lòng mô tả vấn đề của bạn ở đây.

en: My web hosting provider is:
vi_VN: Nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web của tôi là:

en: I am using:
vi_VN: Tôi đang dùng:

en: Your email:
vi_VN: Email của bạn:

en: WPvivid support email:
vi_VN: Email hỗ trợ WPvivid:

en: If you have configured SMTP on your site, enter your email address and click the button below to send us the relevant information (website info and errors logs) when you are encountering errors. This will help us figure out what happened. Once the issue is resolved, we will inform you by your email address.
vi_VN: Nếu bạn đã định cấu hình SMTP trên trang web của mình, hãy nhập địa chỉ email của bạn và nhấp vào nút bên dưới để gửi cho chúng tôi thông tin liên quan (thông tin trang web và nhật ký lỗi) khi bạn gặp lỗi. Điều này sẽ giúp chúng tôi tìm ra những gì đã xảy ra. Sau khi vấn đề được giải quyết, chúng tôi sẽ thông báo cho bạn qua địa chỉ email của bạn.

en: Method 1.
vi_VN: Phương thức 1.

en: There are two ways available to send us the debug information. The first one is recommended.
vi_VN: Có hai cách có sẵn để gửi cho chúng tôi thông tin gỡ lỗi. Người đầu tiên được khuyến khích.

en: Save Changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Premium
vi_VN: Bản nâng cấp

en: Log
vi_VN: Nhật ký

en: Logs
vi_VN: Nhật ký

en: Remote Storage
vi_VN: Lưu trữ từ xa

en: Schedule
vi_VN: Lên lịch

en: Class PclZip is not detected. Please update or reinstall your WordPress.
vi_VN: Lớp PclZip không được phát hiện. Vui lòng cập nhật hoặc cài đặt lại WordPress của bạn.

en: As Amazon S3 and DigitalOcean Space have upgraded their connection methods, please delete the previous connections and re-add your Amazon S3/DigitalOcean Space accounts to make sure the connections work.
vi_VN: Vì Amazon S3 và DigitalOcean Space đã nâng cấp phương thức kết nối của họ, vui lòng xóa các kết nối trước đó và thêm lại tài khoản Amazon S3 / DigitalOcean Space của bạn để đảm bảo các kết nối hoạt động.

en: Restore completed successfully.
vi_VN: Đã khôi phục thành công.

en: Cheers! WPvivid Backup plugin has restored successfully your website. If you found WPvivid Backup plugin helpful, a 5-star rating would be highly appreciated, which motivates us to keep providing new features.
vi_VN: Chúc mừng! Plugin WPvivid Backup đã khôi phục thành công trang web của bạn. Nếu bạn thấy plugin WPvivid Backup hữu ích, xếp hạng 5 sao sẽ được đánh giá cao, điều này thúc đẩy chúng tôi tiếp tục cung cấp các tính năng mới.

en: Migration is complete and htaccess file is replaced. In order to successfully complete the migration, you'd better reinstall 301 redirect plugin, firewall and security plugin, and caching plugin if they exist.
vi_VN: Quá trình di chuyển hoàn tất và tệp htaccess được thay thế. Để hoàn thành quá trình di chuyển thành công, bạn nên cài đặt lại plugin chuyển hướng 301, plugin tường lửa và bảo mật cũng như plugin bộ nhớ đệm nếu chúng tồn tại.

en: Calculating the size of files, folder and database timed out. If you continue to receive this error, please go to the plugin settings, uncheck 'Calculate the size of files, folder and database before backing up', save changes, then try again.
vi_VN: Tính toán kích thước của tệp, thư mục và cơ sở dữ liệu đã hết thời gian chờ. Nếu bạn tiếp tục nhận được lỗi này, vui lòng chuyển đến cài đặt plugin, bỏ chọn 'Tính kích thước tệp, thư mục và cơ sở dữ liệu trước khi sao lưu', lưu thay đổi, sau đó thử lại.

en: Warning: The alias already exists in storage list.
vi_VN: Cảnh báo: Bí danh đã tồn tại trong danh sách lưu trữ.

en: Warning: An alias for remote storage is required.
vi_VN: Cảnh báo: Cần có định danh để lưu trữ từ xa.

en: Error:
vi_VN: Lỗi:

en: Warning:
vi_VN: Cảnh báo:

en: Migrate WordPress
vi_VN: Chuyển WordPress

en: Restore Your Site from a Backup
vi_VN: Khôi phục website từ bản sao lưu

en: Create a Manual Backup
vi_VN: Tạo bản sao lưu thủ công

en: WPvivid Backup Settings
vi_VN: Cấu hình sao lưu WPvivid

en: How-to
vi_VN: Hướng dẫn

en: Troubleshooting
vi_VN: Xử lý sự cố

en: ChangeLog
vi_VN: Nhật ký thay đổi

en: Current Version:
vi_VN: Phiên bản hiện tại:

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

en: Backup & Restore
vi_VN: Sao lưu và khôi phục

note: Description of the plugin
en: Clone or copy WP sites then move or migrate them to new host (new domain), schedule backups, transfer backups to leading remote storage. All in one.
vi_VN: Tạo bản sao hoặc sao chép các trang web WP sau đó di chuyển chúng sang máy chủ mới (tên miền mới), lên lịch sao lưu, chuyển bản sao lưu vào bộ nhớ từ xa hàng đầu. Tất cả hợp lại thành một.

note: Plugin Name of the plugin
en: WPvivid Backup Plugin
vi_VN: Plugin sao lưu dữ liệu WPvivid
